>> Phân Loại Thuốc >> Thuốc chống dị ứng

Clorpheniramin 4mg
Tin đăng ngày: 1/5/2013 2:55:00 PM

Clorpheniramin 4mg





SĐK: VNB-4111-05
Dạng bào chế: Viên nén
Đóng gói: Hộp 20 vỉ x 20 viên nén, hộp 1 chai x 100 viên, 400 viên nén
Giá kê khai:
- Bán buôn: 45đ/viên
- Bán lẻ: 58đ/viên

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm TW Vidipha Estore>

Nhóm Dược lý: Thuốc chống dị ứng và dùng trong các trường hợp quá mẫn
Thành phần: Chlorpheniramine
Hàm lượng: 4mg

Chỉ định:

Các trường hợp dị ứng ngoài da như mày đay, eczema, dị ứng đường hô hấp như sổ mũi, ngạt mũi.



Chống chỉ định:


Trẻ sơ sinh hoặc trẻ em nhỏ. Các cơn hen cấp. Không thích hợp cho việc dùng ngoài tại chỗ.



Tương tác thuốc:

Có thể che khuất các dấu hiệu về thính giác do các thuốc như aminoside gây ra.



Tác dụng phụ:


Buồn ngủ, thẫn thờ, choáng váng.



Chú ý đề phòng:

- Thận trọng dùng thuốc với bệnh nhân: Glôcôm góc đóng, bí tiểu tiện, phì đại tuyến tiền liệt.
- Phải kiêng rượu khi dùng thuốc.
- Khi lái xe & vận hành máy không dùng.



Liều lượng:

- Người lớn: 1 viên/lần x 3 - 4 lần/ngày.
- Trẻ < 12 tuổi: 1/2 viên/lần x 2 - 3 lần/ngày.